Oṣù Kẹjọ 17, 2024 – Nínú ayé kọfí, àpò òde ju kíkó nǹkan jọ lásán lọ, ó jẹ́ kókó pàtàkì nínú mímú kí kọ́fí inú rẹ̀ rọ̀, adùn àti òórùn rẹ̀ rọ̀. Ní Tonchant, olórí nínú àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ kọfí tí a ṣe, ṣíṣe àwọn àpò kọfí òde jẹ́ ìlànà tí ó ṣe kedere tí ó so ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ti ní ìlọsíwájú pọ̀ mọ́ ìdúróṣinṣin tó lágbára sí dídára àti ìdúróṣinṣin.
Pàtàkì Àwọn Àpò Kọfí Lóde
Kọfí jẹ́ ọjà tó ní ìpalára tó sì nílò ààbò tó ṣọ́ra kúrò lọ́wọ́ àwọn ohun tó ń fa àyíká bíi ìmọ́lẹ̀, afẹ́fẹ́ àti ọrinrin. Àpò ìta náà ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìlà ààbò àkọ́kọ́, ó ń rí i dájú pé kọfí náà wà ní tútù láti ìgbà tí ó bá ti fi ibi tí wọ́n ń gé e sí sílẹ̀ títí tí ó fi dé inú ago oníbàárà. Àwọn àpò kọfí Tonchant ni a ṣe láti pèsè ààbò tó dára jùlọ, nígbàtí ó tún ń ṣàfihàn orúkọ ọjà náà nípasẹ̀ àwọn àwòrán àti àwọn ohun èlò tó yàtọ̀ síra.
Olórí àgbà Tonchant, Victor, tẹnu mọ́ ọn pé: “Àpò ìta ṣe pàtàkì láti mú kí kọfí náà jẹ́ èyí tó dára. A ṣe ètò ìṣelọ́pọ́ wa láti ṣẹ̀dá àwọn àpò tí kìí ṣe pé ó dára nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún ń ṣiṣẹ́ dáadáa ní ṣíṣe ìtọ́jú tútù kọfí náà.”
Ilana iṣelọpọ igbese-nipasẹ-igbesẹ
Iṣẹ́dá àpò kọfí Tonchant ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìpele pàtàkì, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn ló ń ran lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá ọjà tó dára, tó wúlò, tó sì lẹ́wà:
**1.Yíyan ohun èlò
Ilana naa bẹrẹ pẹlu yiyan awọn ohun elo ti o ṣọra. Tonchant n pese awọn apo kọfi ni ọpọlọpọ awọn ohun elo, pẹlu:
Àwọn fíìmù tí a fi àwọ̀ ṣe: Àwọn fíìmù onípele púpọ̀ wọ̀nyí ń so àwọn ohun èlò bíi PET, foil aluminiomu àti PE pọ̀ láti pèsè àwọn ohun èlò atẹ́gùn tó dára, ọrinrin àti ìdènà ìmọ́lẹ̀.
Ìwé Kraft: Fún àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n ń wá àṣàyàn àdánidá, tí ó sì jẹ́ ti àyíká, Tonchant ń fúnni ní àwọn àpò ìwé kraft tí ó le pẹ́ tí ó sì lè ba jẹ́.
Àwọn Ohun Èlò Tó Lè Dídín: Tonchant jẹ́ ẹni tó ṣe é ṣe láti máa gbé ìgbésí ayé rẹ̀, ó sì ń fúnni ní àwọn ohun èlò tó lè dídín àti tó lè dídín tí yóò dín ipa àyíká kù.
Àwọn àṣàyàn tí a ṣe àtúnṣe: Àwọn oníbàárà lè yan àwọn ohun èlò tó yàtọ̀ síra gẹ́gẹ́ bí àìní wọn, yálà wọ́n nílò ààbò ààbò gíga tàbí ojútùú tó dára fún àyíká.
**2.Awọn ohun-ini Lamination ati idena
Fún àwọn àpò tí ó nílò ààbò ààbò gíga, àwọn ohun èlò tí a yàn ni a máa ń lò láti fi aṣọ sí ara wọn. Èyí kan láti so ọ̀pọ̀ ìpele pọ̀ láti ṣẹ̀dá ohun èlò kan ṣoṣo tí ó ní àwọn ànímọ́ ààbò tí ó dára síi.
ÀÀBÒ ÌDÁBÒ: Ìkọ́lé tí a fi àwọ̀ ṣe fúnni ní ààbò tó ga jù lọ́wọ́ àwọn ohun tó ń fa àyíká, èyí sì ń jẹ́ kí kọfí túbọ̀ rọ̀ sí i fún ìgbà pípẹ́.
Agbára Ìdìdì: Ìlànà ìdìdì náà tún ń mú kí agbára ìdìdì àpò náà pọ̀ sí i, èyí tí ó ń dènà ìjáde tàbí ìbàjẹ́ èyíkéyìí.
**3. Títẹ̀wé àti ṣíṣe àwòrán
Lẹ́yìn tí àwọn ohun èlò náà bá ti ṣetán, ìgbésẹ̀ tó tẹ̀lé ni títẹ̀wé àti ṣíṣe àwòrán. Tonchant ń lo ìmọ̀ ẹ̀rọ ìtẹ̀wé tó ti pẹ́ láti ṣe àwọn àwòrán tó dára, tó sì ní ìtara tó ń fi ìdámọ̀ orúkọ ilé iṣẹ́ náà hàn.
Ìtẹ̀wé tó rọrùn láti tẹ̀ àti tó rọrùn láti tẹ̀: Àwọn ọ̀nà ìtẹ̀wé wọ̀nyí ni a ń lò láti ṣẹ̀dá àwọn àwòrán tó mọ́ kedere àti ọ̀rọ̀ lórí àwọn àpò. Tonchant ní ìtẹ̀wé tó tó àwọ̀ mẹ́wàá, èyí tó ń mú kí àwọn àwòrán tó díjú àti tó fà mọ́ra hàn.
Ṣíṣe Àmì Àṣà: Àwọn ilé iṣẹ́ lè ṣe àtúnṣe àwọn àpò wọn pẹ̀lú àmì ìdámọ̀, àwọn àwọ̀, àti àwọn ohun èlò ìṣẹ̀dá mìíràn láti jẹ́ kí àwọn ọjà wọn yàtọ̀ síra lórí ṣẹ́ẹ̀lì.
Àfiyèsí Àìléwu: Tonchant ń lo àwọn inki àti ìlànà ìtẹ̀wé tó dára láti dín ipa àyíká kù.
**4. Ṣíṣe àti gígé àpò
Lẹ́yìn tí a bá ti tẹ̀ ẹ́ jáde, a ó fi àpò ṣe ohun èlò náà. Ìlànà náà ni pé a ó gé ohun èlò náà sí ìrísí àti ìwọ̀n tí a fẹ́, lẹ́yìn náà a ó dì í pa kí a sì fi dí i láti ṣe àkójọpọ̀ àpò náà.
Àwọn ọ̀nà ìkọ̀wé púpọ̀: Tonchant ní onírúurú ọ̀nà ìkọ̀wé àpò, títí bí àwọn àpò ìdúró, àwọn àpò ìsàlẹ̀ títẹ́jú, àwọn àpò igun ẹ̀gbẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Gígé Pípé: Ẹ̀rọ tó ti ní ìlọsíwájú máa ń rí i dájú pé a gé àpò kọ̀ọ̀kan sí ìwọ̀n tó yẹ, èyí sì máa ń mú kí ó rí bí ó ṣe yẹ kí ó rí àti pé ó dára tó.
**5. Awọn ohun elo Zip ati awọn fáálùfù
Fún àwọn àpò tí ó nílò àtúnṣe ìdì àti àwọn ànímọ́ tuntun, Tonchant fi àwọn zip àti àwọn fáfà atẹ́gùn ọ̀nà kan kún un nígbà tí a bá ń ṣe àpò náà.
Sípà: Sípà tí a lè tún dí ń jẹ́ kí àwọn oníbàárà lè máa pa kọfí wọn mọ́ ní tútù kódà lẹ́yìn tí wọ́n bá ti ṣí àpò náà.
Fáìpù Àfẹ́fẹ́: Fáìpù ọ̀nà kan ṣe pàtàkì fún kọfí tí a ṣẹ̀ṣẹ̀ sun, èyí tí ó jẹ́ kí èéfín carbon dioxide jáde láìjẹ́ kí afẹ́fẹ́ wọlé, èyí sì ń dáàbò bo adùn àti òórùn kọfí náà.
**6. Iṣakoso didara
Ìṣàkóso dídára jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì nínú iṣẹ́ ìṣẹ̀dá Tonchant. Gbogbo àpò kọfí ni a ń ṣe àyẹ̀wò kíákíá láti rí i dájú pé wọ́n dé ìwọ̀n gíga jùlọ ti agbára ìdúróṣinṣin, agbára ìdènà àti ààbò ìdènà.
Àwọn ìlànà ìdánwò: Ṣe ìdánwò àwọn àpò fún agbára wọn láti kojú ìfúnpá, ìdúróṣinṣin ìdènà, àti àwọn ànímọ́ ìdènà ọrinrin àti atẹ́gùn.
Àyẹ̀wò Ojú: A tún máa ń ṣe àyẹ̀wò ojú àpò kọ̀ọ̀kan láti rí i dájú pé ìtẹ̀wé àti àwòrán rẹ̀ jẹ́ aláìlábùkù àti pé kò ní àbùkù kankan.
**7. Àkójọ àti Pínpín
Nígbà tí àwọn àpò náà bá ti kọjá ìṣàkóso dídára, a máa ń kó wọn sínú àpótí pẹ̀lú ìṣọ́ra láti dènà ìbàjẹ́ nígbà tí a bá ń gbé wọn lọ sí ibi tí wọ́n ti ń lò wọ́n àti nígbà tí wọ́n bá ń lò wọ́n. Nẹ́ẹ̀tìwọ́ọ̀kì pínpín tí ó dára fún Tonchant máa ń rí i dájú pé àwọn àpò náà dé ọ̀dọ̀ àwọn oníbàárà kíákíá àti ní ipò pípé.
ÌṢẸ́PỌ̀ TÓ BÁ ÀYÀRÀ LÁTI ILÉ-Ẹ̀KỌ̀: Tonchant ń lo àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ tó lè pẹ́ títí ní ìbámu pẹ̀lú ìpinnu rẹ̀ láti dín ipa àyíká kù.
Ríran kárí ayé: Tonchant ní nẹ́tíwọ́ọ̀kì pínpín tó gbòòrò tó ń sin àwọn oníbàárà kárí ayé, láti àwọn ilé ìtajà kéékèèké sí àwọn ilé ìtajà ńláńlá.
Ìmúdàgba àti ìṣàtúnṣe Tochant
Tonchant ń fi owó púpọ̀ sí ìwádìí àti ìdàgbàsókè láti dúró ní iwájú nínú ìṣẹ̀dá àkójọ kọfí. Yálà ó ń ṣe àwárí àwọn ohun èlò tuntun tí ó lè pẹ́ títí, tàbí mú àwọn ohun ìdènà sunwọ̀n sí i, Tonchant ti pinnu láti fún àwọn oníbàárà rẹ̀ ní àwọn ọ̀nà ìtọ́jú kọfí tí ó dára jùlọ.
Victor fi kún un pé: “Góńgó wa ni láti ran àwọn ilé iṣẹ́ kọfí lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá àpò ìdìpọ̀ tí kìí ṣe pé wọ́n ń dáàbò bo ọjà wọn nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún ń sọ ìtàn wọn. A ń ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn oníbàárà wa láti ṣe àwọn ojútùú àṣà tí ó bá àìní wọn mu tí ó sì ń ṣe àfihàn àwọn ìníyelórí àmì ìtajà wọn.”
Ìparí: Ìyàtọ̀ Tochant
Ṣíṣe àwọn àpò kọfí Tonchant jẹ́ ìlànà tí a fi ìṣọ́ra ṣe tí ó ń ṣe àtúnṣe iṣẹ́, ìdúróṣinṣin àti ìṣẹ̀dá. Nípa yíyan Tonchant, àwọn ilé iṣẹ́ kọfí Tonchant lè ní ìgbẹ́kẹ̀lé pé àwọn ọjà wọn ní ààbò nípasẹ̀ àpò tí a ṣe ní ọ̀nà gíga, èyí tí ó ń mú kí ìrírí àwọn oníbàárà sunwọ̀n síi.
Fún ìwífún síi nípa ìlànà ṣíṣe àpò kọfí Tonchant àti láti ṣe àwárí àwọn àṣàyàn ìdìpọ̀ àṣà, ṣèbẹ̀wò sí [ojú òpó wẹ́ẹ̀bù Tonchant] tàbí kí o kàn sí àwọn ògbóǹtarìgì wọn.
Nipa Tongshang
Tonchant jẹ́ olùpèsè pàtàkì fún àwọn ojútùú ìdì kọfí àdáni, tí ó ṣe àmọ̀jáde nínú àwọn àpò kọfí, àwọn àlẹ̀mọ́ ìwé àti àwọn àlẹ̀mọ́ kọfí tí a fi omi ṣan. Pẹ̀lú àfiyèsí lórí ìṣẹ̀dá tuntun, dídára àti ìdúróṣinṣin, Tonchant ń ran àwọn ilé iṣẹ́ kọfí lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá àlẹ̀mọ́ tí ó máa ń pa ìtura mọ́ tí ó sì ń mú kí àwòrán ilé iṣẹ́ wọn sunwọ̀n sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-28-2024
