Tíì ni ohun mímu tí a máa ń mu jùlọ lẹ́yìn omi, ó sì ti jẹ́ ọ̀kan lára ​​oúnjẹ tí àwọn ènìyàn ń jẹ fún ọ̀pọ̀ ọ̀rúndún. Gbajúmọ̀ tíì tii ti mú kí ìbéèrè fún ìdìpọ̀ tíì pọ̀ sí i. Ìdìpọ̀ tíì ti yípadà láti ọ̀pọ̀ ọdún wá, láti ewé tíì tí ó ti bàjẹ́ sí àpò tíì. Ní àkọ́kọ́, a fi àwọn ohun èlò tí kò lè bàjẹ́ bíi nylon àti polyester ṣe àpò tíì, ṣùgbọ́n pẹ̀lú ìmọ̀ nípa ìdúróṣinṣin àyíká, àwọn oníbàárà ń wá àwọn àṣàyàn àpò tíì tí ó dára fún àyíká. Àwọn àpò tíì tí ó lè bàjẹ́ tí a fi àpò àlẹ̀mọ́ tíì, ìwé àlẹ̀mọ́, àwọn àpò tíì PLA mesh àti àwọn àpò tíì tí kò hun PLA ti di àṣà tí ó gbajúmọ̀.

Àwọn àpò àlẹ̀mọ́ tíì jẹ́ àpò tín-tín, tí ó mọ́ kedere tí a fi àdàpọ̀ ìwé àlẹ̀mọ́ tó ga jùlọ àti polypropylene tó jẹ́ ti oúnjẹ ṣe. A ṣe wọ́n láti mú ewé tíì tí ó rọ̀ sílẹ̀ kí ó sì mú kí ṣíṣe tíì rọrùn. Wọ́n rọrùn, wọ́n rọ̀, wọ́n sì rọrùn láti rí. Wọ́n tún dáàbò bo àyíká àti ìlera ènìyàn, èyí sì mú kí wọ́n jẹ́ àṣàyàn olókìkí fún àwọn olùfẹ́ tíì.

Àlẹ̀mọ́ ìwéNí ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, irú ìwé ìṣègùn kan ni a ń lò ní àwọn ibi ìwádìí. Ó ní àwọn ànímọ́ ìṣàlẹ̀ tó dára gan-an, ó sì dára fún lílò nínú àpò tíì. A fi oúnjẹ tí a fi ṣe àpò tíì náà tọ́jú rẹ̀ dáadáa, ó sì lè fara da ooru tó tó 100 degrees Celsius. Èyí mú kí ó dára fún ṣíṣe tíì láìsí pé ó ní ìbàjẹ́ sí ìdàpọ̀ tàbí ìlera àwọn oníbàárà.

Àwọn àpò tii PLA apapoWọ́n fi ohun èlò tí a lè tún ṣe tí a ń pè ní polylactic acid (PLA) ṣe wọ́n. Wọ́n jẹ́ àfikún tí ó lè bàjẹ́ sí àpò tii naylon tàbí PET ìbílẹ̀. PLA wá láti inú sitashi ọkà, ohun ọ̀gbìn suga tàbí sitashi potato, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ ohun tí ó dára fún àyíká àti ohun tí a lè kó jọ. Ohun èlò PLA náà ń ṣiṣẹ́ bí àpò àlẹ̀mọ́ tíì fún ṣíṣe tii láìsí ìpalára búburú lórí adùn tàbí dídára tii náà.

Níkẹyìn,Àwọn àpò tii tí a kò hun PLAWọ́n tún ṣe é láti inú polylactic acid (PLA), ṣùgbọ́n wọ́n wà nínú aṣọ tí a kò hun. Wọ́n ṣe é láti rọ́pò àwọn àpò tíì ìbílẹ̀ tí a fi àwọn ohun èlò tí kò lè bàjẹ́ ṣe. Àwọn àpò tíì tí kò hun PLA jẹ́ àṣàyàn tó dára fún ẹnikẹ́ni tí ó ní àníyàn nípa àyíká nítorí wọ́n máa ń jẹrà látọjọ́ 180, wọn kì í sì í fa ìbàjẹ́ ṣíṣu.

Ní ìparí, àwọn àpò tíì tí ó lè bàjẹ́ tí a fi àpò àlẹ̀mọ́ tíì ṣe, ìwé àlẹ̀mọ́, àwọn àpò tíì PLA mesh àti àwọn àpò tíì PLA tí kò hun ni ọjọ́ iwájú ìdìpọ̀ tíì. Kì í ṣe pé wọ́n jẹ́ ohun tí ó dára fún àyíká nìkan ni, wọ́n tún jẹ́ ààbò àti ìrọ̀rùn fún àwọn oníbàárà. Àwọn àpò tíì wọ̀nyí kò ní ní ipa lórí dídára tàbí adùn àdàpọ̀ tíì rẹ, èyí tí yóò mú wọn jẹ́ àṣàyàn tí ó dára fún àwọn olùfẹ́ tíì. Nítorí náà, tí o bá fẹ́ gbádùn tíì rẹ kí o sì dín ìwọ̀n carbon rẹ kù, yan àwọn àpò tíì tí ó lè bàjẹ́ gẹ́gẹ́ bí àwọn àpò tíì tí ó dára jùlọ fún ọ.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-07-2023